Waɗannan mundaye na Zinariya 8 daga Claire's suna da matakan gubar da yawa, bisa ga sabon rahoton Cibiyar Muhalli ta Ecology Center (CBS News) Duk da cewa kayan ado masu rahusa na iya ceton ku kuɗi kaɗan, yana iya zama tsadar ku ko lafiyar yaran ku. Cibiyar Ecology, wata kungiya mai zaman kanta ta Michigan wacce ke ba da shawarar samar da yanayi mai aminci da lafiya, ta gano ta hanyar gwaje-gwajen da aka gudanar kwanan nan cewa duk da tsauraran ka'idoji, yawancin kayan ado na kayan ado sun ƙunshi manyan matakan sinadarai marasa aminci ciki har da gubar, chromium da nickel. " Babu ɗaya daga cikin waɗannan abubuwan da kuke son bayyanar da yaranku," Dr. Kenneth R. Spaeth, darektan cibiyar kula da aikin yi da muhalli a Asibitin Jami'ar North Shore a Manhasset, NY, wanda bai shiga cikin binciken ba, ya shaida wa HealthPop. “Duk wadannan suna da illa. Wasu daga cikinsu an san su carcinogens ne. Yawancin waɗannan an san su da neurotoxic, ma'ana za su iya shafar ci gaban kwakwalwa." Labarai masu tasowa Biden Ya Jagoranci Labaran CBS News Poll Video 'Yan Sanda Masu Rigima Bidiyon Rashin Wutar Lantarki na Hong Kong Masu zanga-zangar don gwajin Cibiyar, wanda aka buga akan HealthyStuff.org, masu bincike sun ɗauki samfuran casa'in- guda tara daban-daban na yara da manya kayan adon daga 14 dillalai daban-daban daga shaguna kamar Ming 99 City, Burlington Coat Factory, Target, Big Lots, Claire's, Glitter, Har abada 21, Walmart, H&M, Meijer, Kohl's, Adalci, Icing da Taken Zafi. Ta hanyar amfani da kayan aiki da ake kira na'urar nazarin hasken hasken X-ray, sun bincika gubar, cadmium, chromium, nickel, brominated flame retardants, chlorine, mercury da arsenic. An tattara samfurori daga Ohio, Massachusetts, Michigan, Minnesota, New York da Vermont. Masu binciken sun gano cewa sama da rabin samfuran suna da matakan sinadarai masu haɗari. Ashirin da bakwai daga cikin samfuran suna da gubar fiye da 300 ppm, iyakar gubar na Hukumar Kare Samfur ta Abokin Ciniki (CPSC) a cikin samfuran yara. Chromium da nickel, waɗanda galibi ke haifar da rashin lafiyan, an sami su a sama da kashi 90 na abubuwa. Cadmium, wani ƙarfe mai guba wanda ya kasance tushen kayan ado da yawa da abubuwan tunawa a cewar CBS News, an samo shi a cikin kashi 10 cikin ɗari na samfuran. "Babu wani uzuri ga kayan ado, musamman kayan ado na yara, da za a yi da wasu abubuwan da aka yi nazari sosai kuma masu haɗari a duniya," Jeff Gearhart, darektan bincike a Cibiyar Ecology kuma wanda ya kafa HealthyStuff.org, ya ce a cikin rubuce-rubucen. sanarwa. "Muna roƙon masana'antun da su fara maye gurbin waɗannan sinadarai da abubuwan da ba su da guba nan da nan." Wasu samfuran da suka sami "mafi girma" a gwajin cibiyar sun hada da Claire's Gold 8 Bracelet Set, Walmart's Silver Star Munduwa, Abun Wuya na Azurfa na Target, da Dogon Lu'u-lu'u na Har abada 21 Abun Wuya Flower. Gabaɗaya, samfuran 39 suna da ƙima gabaɗaya "mafi girma", daga masana'anta sama da 10 daban-daban." Duk kayan ado da aka sayar a sashin yara sun cika duk buƙatun amincin samfuran tarayya," in ji mai magana da yawun Stacia Smith ta HealthPop a cikin imel. "Da'awar a cikin binciken Healthystuff.org yana nufin kayan ado na manya. Bugu da ƙari, Target yana buƙatar masu sayarwa su yi lakabin duk kayan ado na crystal, wanda zai iya ƙunsar gubar, kamar yadda "ba a yi nufin yara masu shekaru 14 da ƙasa ba." Dukkanin abubuwan Walmart da aka gwada a cikin binciken sun cika ka'idodin aminci na kayan ado na kayan ado," Walmart mai magana da yawun Walmart. Dianna Gee ta fada wa HealthPop a cikin imel. "Za mu ci gaba da tabbatar da cewa an gwada duk kayan ado na yara zuwa ƙa'idodin ƙa'ida" Ba a dawo da buƙatun sharhi don Har abada 21 da Claire a lokacin latsawa ba. Duk da yake karafa ba sa haifar da haɗari ta hanyar sanya kayan kawai, idan an cinye su za su iya yin kisa, a cewar Spaeth. Domin an yi su da arha, za su iya guntuwa cikin sauƙi, karce ko karya. "Lokacin da guntu suke da ƙananan isa su shiga cikin bakin (yaro), yiwuwar yin amfani da shi yana ƙaruwa sosai," in ji shi.Mafi mahimmanci, Spaeth ya ce, ƙwayoyin wuta da aka lalata, wanda yawanci ana fesa su, na iya fitowa a hannun wani kuma a shanye cikin fata ko kuma a shaka. An san wannan fili na sinadari don rushe ma'aunin hormonal kuma yana iya haifar da wasu sanannun tasirin kiwon lafiya.Scott Wolfson, darektan sadarwa na Amurka. Hukumar Kula da Kayayyakin Kasuwanci (CPSC), ta gaya wa HealthPop cewa CPSC ta fara mayar da martani ga rahoto a cikin sa'o'i da sakinta. Suna shirin ɗaukar samfuran kayan adon da kansu kuma su ƙara koyo game da shi. Wolfson ya ce yana da mahimmanci a lura cewa yawancin ɓangarorin da Cibiyar Kiwon Lafiyar Jama'a ta gwada abubuwa ne na manya kuma ba a yi nufin yara ba. Duk da haka, ya gane gaskiyar cewa ko da 'yan mata a cikin shekaru 7 zuwa 9 har yanzu suna sanya abubuwa a bakinsu. Tun daga 2009, CPSC ta aiwatar da tsauraran ka'idoji don kare yara daga gubar, kuma an samar da ƙarin dokoki don hana manyan matakan wasu sinadarai masu haɗari ciki har da cadmium da chromium. A cikin shekaru goma da suka gabata, akwai abubuwan tunawa fiye da 50 na kayan ado saboda batutuwan gubar. Tun daga 2011, abu ɗaya ne kawai aka tuna.Amma, Spaeth ya yi gargadin cewa gwamnati ba ta da tasiri sosai kamar yadda mutane za su yi tunani. Ko da yake an sami babban ci gaba a cikin jihohi da yawa idan ana batun samfuran yara da kuma hana sinadarai masu cutarwa, yawancin masana'anta suna fitowa daga wajen Amurka. kuma a wasu lokuta ba a kiyaye ka'idoji. "Gwajin yana da iyaka sosai a wannan ƙarshen samarwa saboda ƙarancin albarkatu, kuma wasu gwamnatoci na iya samun ƙarancin albarkatu kuma," in ji shi. hatta kayayyakin da manya ke amfani da su,” ya kara da cewa. Don cikakken jerin samfuran da Cibiyar Muhalli ta gwada, danna nan.
![An Sami Kayan Kayan Adon Kaya Don Samun Matsalolin Guba da Carcinogens, Gwaje-gwaje sun Nuna 1]()