Kusan kowace mace tana mafarkin sa wani kayan ado mai ban sha'awa a yatsan zobe ko a wuyanta. Kuma kowane mutum zai so ya kasance yana iya tabbatar da wannan mafarkin ga uwargidansa wata rana. Amma wannan ranar ba yau ba ce. Albishir? Ba dole ba ne ka kasance mai wadata sosai don kewaye kanka da gems masu ƙyalli. Idan ba za ka iya siyan kayan ado na mafarki ba tukuna, za ka iya aƙalla shiga cikin sana'ar da ke ba ka damar yin aiki tare da wasu abubuwa masu ban sha'awa na halitta. 'Za ku taɓa sa ido a kan. Anan ga jerin ayyuka guda biyar a cikin kayan ado waɗanda za su iya sanya haske a cikin ranaku, kowace rana. Bari mu shiga! , to, aikin gemologist kawai na iya kasancewa a gare ku. Za ku iya zama ɗaya daga cikin nau'o'in nau'ikan gemologists guda uku: masanin ilimin gemologist, masanin ilimin kimiyyar gwanjo ko masanin gemologist. A cikin wannan aikin aiki, za ku bincika sababbin duwatsu masu daraja a waje sannan ku kimanta su a cikin dakin gwaje-gwaje. Yin amfani da microscopes da kayan aikin lab, za ku yi nazarin duwatsun tare da manufar gano yadda suka samo asali da kuma abin da za a iya amfani da kayan jiki don yin amfani da su. gano su. Hakanan kuna iya ƙware fasahar sanya maki ga gemstones.Masanin ilimin gemologist cikakke ne ga waɗanda ke jin daɗin saurin duniyar gwanjo. A cikin wannan matsayi, za ku yi amfani da kayan ado masu zaman kansu waɗanda masu mallakar su ke shirye don yin gwanjo. Don bunƙasa a matsayin masanin ilimin gemologist, kuna buƙatar haɓaka zurfin fahimtar gemstones da kimantawa.Masanin gemologist na dillali yana aiki a kantin kayan ado mai daraja, inda shi ko ita yana yin gyare-gyare, yana tantance kowane nau'in duwatsu da kera duwatsu masu daraja. A cikin wannan matsayi, za ku iya sanin ko dutse na karya ne, na gaske ko kuma Lab da aka halitta kawai ta hanyar yin nazari. Masu binciken gemologists suna aiki tare da kayan ado masu kyau da duwatsu masu daraja akai-akai, wanda zai iya sa wannan aikin ya zama mai ban sha'awa da ban sha'awa daga wata rana zuwa gaba.A talakawan albashi ga gemologist a 2018 ne kusan $47,000. Idan kun kasance a shirye don tono zurfi a cikin gemology filin (yafe da pun), to, zama gemstone manufacturer ba zai iya zama mafi alhẽri ra'ayin.A. ƙwararrun masana'anta na gemstone na iya ɗaukar gemstone mai ƙaƙƙarfan dutse kuma ya juya shi zuwa wani yanki na kayan adon kyan gani don siyarwa.Don yin wannan, kuna buƙatar koyon yadda ake yankewa da bi da duwatsu masu daraja. Da zarar kun ƙware waɗannan ƙwarewar, zaku iya jin daɗin juyar da ƙirar kayan ado na mafarkinku zuwa zahiri da kuma ganin abubuwan ƙirƙirar ku na musamman a cikin saitin dillali. Matsakaicin albashi don yankan gem / lu'u-lu'u a cikin 2018 ya ɗan wuce $ 40,000. Do Kuna jin daɗin kayan ado da kuma tafiya? Kuna iya haɗa soyayyar ku ga waɗannan abubuwa biyu zuwa cikin sana'ar da ta haɗa da farautar sabbin duwatsu masu daraja a sassa daban-daban na duniya. Za ku iya zama mai siyar da dutse mai daraja. A matsayin mai siye, zaku zaɓi guda daga ko'ina cikin duniya shigo da su kuma a samar da su cikin sauƙi don jama'a su saya.Misali, kuna iya nemowa da amintar da kyawawan lu'ulu'u na duniya, sannan ku fitar da guntu masu ban sha'awa. Ko za ka iya shigo da m lu'u-lu'u zuwa kasuwa.To bunƙasa a cikin wannan sana'a filin, za ku ji bukatar zama kadan m da kuma zama shirye su zauna a kan abin da jewels ne rare a halin yanzu kasuwa.The talakawan albashi ga a wholesale buyer a gaba ɗaya a cikin 2018 ya ɗan fi $ 53,000. Idan za ku iya kallon dutse mai daraja kuma ku gaya wa wani nawa ya dace daidai da daidai, to, aikin ƙima na gemstone na iya zama babban dacewa a gare ku.A matsayin mai kimantawa, zaku bincika a hankali. duwatsu masu daraja da ƙididdige ƙimar su ta amfani da takamaiman tsari. Waɗannan dabi'u za su iya zuwa da amfani don siyarwa ko dalilai na inshora. Don yin fice a fagen tantancewa, dole ne ku iya siffanta guntu ko duwatsu da kyau da kuma sanya madaidaicin ƙima gare su. Aikin, wanda ke buƙatar ƙwarewar ilimin lissafi da kimiyya, na iya zama mai rikitarwa, amma tabbas ba zai zama mai ban sha'awa ba.Matsakaicin albashi ga mai ƙididdige kayan ado a cikin 2018 ya fi $ 55,000. Idan kuna jin dadin hulɗa da abokan ciniki, za ku iya aiki a matsayin dillalin dillali a kantin magani ko ma kan layi. Wannan labarin, alal misali, yana nuna wani kantin sayar da kan layi na musamman wanda ke sayar da kayan ado na gilashin Roman.A matsayin mai sayarwa, za ku iya taimaka wa abokan ciniki don zaɓar mafi kyawun yanki don bukatun su na musamman. Kuna buƙatar samun mutum mai sha'awa kuma ku mallaki ƙwarewar sadarwa mai ƙarfi don yin aiki mai kyau a cikin wannan aikin. Da zarar kun ƙware a tallace-tallace, mafi girman damar ku na zama manajan kantin kayan ado a ƙasa, idan wannan shine wani abu da kuke sha'awar kamar da kyau. Dole ne masu kula da kantin sayar da kayan ado su kasance masu manufa, su kasance masu ƙwazo kuma su mallaki ingantaccen nazari da ƙwarewar kasuwanci.Matsakaicin albashi na wakilin tallace-tallace na kayan ado a cikin 2018 ya fi $ 42,000. A halin yanzu, matsakaicin albashi ga manajan kantin kayan ado a cikin 2018 ya fi $ 47,000. Bugu da ƙari ga nuna ayyukan aiki a cikin kayan ado, muna ba da bayanai game da nau'ikan sauran ayyukan sana'a da ke akwai a cikin 2018. Misali, muna ba da shawarwari game da yadda ake zama mai zanen ciki ko mai gadi.Muna kuma sauƙaƙa samun aikin mafarkin ku tare da ingantaccen fasalin binciken mu. Hakanan zaka iya samun shawara mai taimako don samun nasarar gudanar da kasuwanci - alal misali, kamfani mai rufi ko ma sana'ar tuntuɓar ku mai zaman kanta.Yi leke nan don neman ƙarin bayani game da yadda za ku tabbatar da aikin mafarkin ku a wannan faɗuwar da kuma bayan haka.
![Manyan Ayyuka 5 masu kyalkyali a cikin Kayan Adon Waɗanda suke Ƙaunar Mafi kyawun Abubuwan Rayuwa 1]()