Kayan ado, gabaɗaya, ana yin su ne don mata, amma duk da haka, kamar takalmi ko jakunkuna ko ɗimbin kayan kwalliya, masu zanen kaya maza ne suka mamaye kasuwa, wanda sau da yawa yakan sa mata masu zanen kayan adon ke fitowa idan sun sami ƙwaƙƙwaran su. ko abokin tarayya tare da sananne, sanannen lakabi. Karnin da ya gabata ya samar wa duniya wasu kwararrun mata da suka yi fice wajen kera kayan adon da masana’antar ta taba yi, wanda hakan ya sa ya zama da wahala a takaita tafkin. Anan ga wasu sassa na labaran baya na biyar daga cikin manyan mata da suka fasa rufin gilashin duniyar zanen kayan ado, kuma ba wai kawai sun sanya kansu cikin sunayen gida ba, har ma sun tabbatar da matsayinsu a cikin dogon tarihin kayan ado. . Suzanne Belperron
An haife shi a shekara ta 1900 a Saint-Claude, Faransa, Suzanne Belperron ta kammala digiri na Makarantar Fine Arts a Besanon, ta sami lambar yabo ta farko tare da agogon lanƙwasa a gasar "Ado Ado" na shekara-shekara na 1918. Suzanne (wanda ake kira da sunan Vuillerme) an kawo shi a matsayin mai zane-zane a gidan kayan ado na Faransa Boivin a 1919, shekaru biyu bayan wanda ya kafa - Ren Boivin - ya mutu. A can ne Belperron ta yi suna ta yin amfani da duwatsu masu daraja irin su chalcedony, rock crystal, da topaz mai hayaƙi a cikin ƙirarta, duk da cewa a ƙarshe ta ji takaicin cewa yawancin waɗannan ƙirar da wasu ba a danganta ta da ita ba.
A cikin 1932, Belperron ya karɓi tayin dillalin gemstone na Parisian Bernard Herz don ɗaukar matsayi na tsakiya tare da Maison Bernard Herz kuma ya sami sunanta da karɓuwa suna girma cikin 1930s.
Amma babban abin ban mamaki na labarin Suzanne Belperron ya zo ne a lokacin WWII lokacin da take ƙoƙarin kare Bernard Herz daga Gestapo a lokacin mamayar Paris - ta haɗiye duk shafukan littafin adireshin Herz, ɗaya bayan ɗaya. Aikin Belperron ya kasance a matsayin wani ɓangare na lakabin Herz-Belperron har zuwa 1975, duk da haka ta ci gaba da aiki tare da abokanta na Parisiya da abokanta har sai wani mummunan hatsari ya kashe ta a watan Maris na 1983.
Elsa Peretti
A shekara ta 1940 a Florence, Italiya, an haifi Elsa Peretti. An yi karatu a Switzerland da kuma a Roma, aikin farko na Peretti ya kasance a cikin ƙirar gida da gine-gine kafin ya yanke shawarar yana ɗan shekara 24 ya zama abin ƙira. A matsayinta na ma'aikaciyar Hukumar Model ta Wilhelmina, Peretti ta koma New York City a cikin 1968, wanda shine inda ta yi amfani da ƙirarta da iliminta don yin kwalliya a ƙirar kayan ado, daga ƙarshe ta ƙirƙira ayyukan Halston. Peretti ya hau jirgin tare da Tiffany & Co. a matsayin mai zane mai zaman kansa a cikin 1971, a ƙarshe yana ƙarfafa haɗin gwiwa na dogon lokaci a cikin 1974 kuma ya sake tsawaita shi a cikin 2012 har tsawon shekaru 20.
Paloma Picasso
'Yar ƙaramar mai zane na karni na 20 Pablo Picasso kuma mai zane kuma marubuci Franoise Gilot, Paloma Picasso an haife shi a watan Afrilu na 1949 a kudu maso gabashin Faransa. A matsayinta na matashiyar mai zanen kaya a birnin Paris a shekarar 1968, kayan kwalliyarta sun fara samun karbuwa, inda suka samu yabo daga masu sukar salon. Sakamakon nasarar da ta samu, Picasso ya yanke shawarar ci gaba da yin sana'a a ƙirar kayan ado. A cikin shekara guda, ta gabatar da ƙirƙira da gabatar da kayayyaki ga abokinta na lokacin, Yves Saint Laurent, wanda ya ba ta izini ta tsara kayan haɗi don ɗayan tarinsa na yanzu. Kamar Elsa Peretti a gabanta, Paloma Picasso ya sanya hannu a matsayin mai zanen Tiffany & Co. a cikin 1980, kuma haɗin gwiwar su yana ci gaba har zuwa yau.
Lorraine Schwartz ne adam wata
Fara aikinta a matsayin dillalin lu'u-lu'u na ƙarni na uku, Lorraine Schwartz a ƙarshe ta sami hankalin mashahuran A-listers waɗanda suka ba ta izini don ƙirƙirar nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan jan kafet guda biyu da kuma tarin su. Ta hanyar alƙawura a otal ɗinta na Manhattan da salonta a Bergdorf Goodman, ta tsara kowa daga Angelina Jolie zuwa Jennifer Lopez kuma abubuwan da ta ƙirƙira sun ƙawata yatsu, wuya, da kunnuwa da yawa waɗanda suka ci lambar yabo ta Academy. Ƙirƙirar amfani da launi na Lorraine a cikin ƙirarta yana ƙara haɓaka ta hanyar ƙwararrun kayan adon nata, na musamman na lu'u-lu'u masu inganci, da m, siffofi masu kama ido. Carolina Bucci
An haife shi a cikin Florence, Italiya a cikin 1976, Carolina Bucci ɗan Italiyanci ne na ƙarni na 4. Bayan karatu da kuma sauke karatu daga Fashion Institute of Technology a New York, Bucci ya koma Florence, inda ta yi aiki tare da gida Italiyan zinariya maƙeran da kuma karfafa su matsawa kan iyakokin al'adunsu na al'ada a lokacin da ya zo da ita don ƙirƙirar ta farko tarin.
A cikin 2003, Vogue UK ta fito da hoton bangon waya na Salma Hayek da ke sanye da abin wuya na Carolina Bucci, wanda ya jagoranci Bucci don haɓaka dillalin ta na farko wanda ba Ba Amurka ba: kantin sayar da kayayyaki da yawa na London, Browns. A cikin 2007, ta buɗe kantin sayar da kayanta na London kuma tun daga lokacin ta yi haɗin gwiwa tare da dillalai kamar Harrods, Bergdorf Goodman, da Lane Crawford. Sa hannunta salon Florentine shima ya bayyana akan agogon Audemars Piguet Royal Oak Frosted Gold, wanda aka saki a ƙarshen 2016.
Babban hoton Elsa Peretti ladabi na Tiffany & Co.
Menene namiji daidai da kayan ado na mata?
zobe da agogo
Tun daga 2019, an kafa Meet U Jewelry a Guangzhou, China, tushen masana'antar kayan ado. Mu kamfani ne na kayan ado wanda ke haɗa ƙira, samarwa da siyarwa.
+86-18926100382/+86-19924762940
Bene 13, Hasumiyar Yamma na Gome Smart City, No. 33 Juxin Street, gundumar Haizhu, Guangzhou, China.